टीम इंडियाने गमावली डब्ल्यूटीसी अंतिम फेरी, पण येथे एक चांगली बातमी आहे. बीसीसीआयचा महान निर्णय,आत्ता टीम इंडिया या तीन मोठ्या आयसीसी टूर्नमेंट्स जिंकू शकते.

रविवारी, बीसीसीआयने आयसीसीच्या तीन स्पर्धांसाठी बोली लावण्याचा निर्णय घेतला आहे. या स्पर्धेत दोन विश्वचषक स्पर्धांचा समावेश आहे. 2024 पासून सुरू होणाऱ्या पुढील आठ वर्षांच्या स्पर्धेच्या चक्रात बीसीसीआयच्या आपत्कालीन अ‍ॅपेक्स कौन्सिलच्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला. . बीसीसीआय आयसीसीच्या चक्रात एक चॅम्पियन्स ट्रॉफी, टी -२० विश्वचषक आणि 50 षटकांच्या विश्वचषक स्पर्धेसाठी बोली लावणार असल्याची माहिती मिळाली आहे.

अलीकडेच आयसीसीने जाहीर केले होते की पुढील एफटीपी चक्र दरम्यान ते चॅम्पियन्स ट्रॉफी पुन्हा जिवंत करतील आणि त्यानुसार भारताने त्यासाठी बोली लावण्याचा निर्णय घेतला आहे. दुसरीकडे, बीसीसीआय देखील रणजी करंडक भरपाईसाठी 10 सदस्यांचे पॅनेल तयार करेल आणि गेल्या हंगामात रणजी करंडक रद्द झाल्यामुळे देशांतर्गत खेळाडूंना भरपाई देण्याच्या पद्धतीबाबतही ते निर्णय घेतील. रणजी करंडकाच्या खेळाडूंना सध्या प्रत्येक सामन्यासाठी प्रति सामन्यानुसार ₹ 1.40 लाख आणि बीसीसीआयच्या ग्रॉस रेव्हेन्यू शेअर (जीआरएस) कडून आणखी एक सुंदर रक्कम मिळते. आयपीएलशिवाय तिन्ही फॉर्मेट खेळणारा एक चांगला स्थानिक खेळाडू वर्षाकाठी सुमारे 20 लाख डॉलर कमावते जे मागील हंगामात शक्य नव्हते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *