पंधरवड्यात तिसऱ्यांदा मतदान रणनीतिकार प्रशांत किशोर शरद पवार यांना भेटले.

नवी दिल्ली – आठ विरोधी पक्षांचे नेते पवार यांच्या निवासस्थानी जमलेल्या आणि देशासमोरील विविध प्रश्नांवर चर्चा झाल्यानंतर एक दिवसानंतर राजकीय रणनीतिकार प्रशांत किशोर यांनी बुधवारी येथे राष्ट्रवादी कॉंग्रेसचे सर्वेसर्वा शरद पवार यांची भेट घेतली.
सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, किशोर आणि पवार यांच्यात दिल्लीतील निवासस्थानी झालेल्या बंद-दैरासंदर्भात चर्चा सुमारे एक तास चालली. पंधरवड्यात त्यांची ही तिसरी बैठक होती.
पश्चिम बंगाल विधानसभेच्या निवडणुकीत तृणमूल कॉंग्रेसच्या विजयासाठी महत्त्वपूर्ण ठरलेल्या किशोर यांनी ११ जून रोजी मुंबईत निवासस्थानी दुपारच्या जेवणावर पवारांना भेट दिली होती. त्यांनी सोमवारी पुन्हा दिल्लीतील निवासस्थानी राष्ट्रवादी कॉंग्रेसच्या प्रमुखांना भेट दिली. पवार यांच्याशी झालेल्या या बैठकीत विरोधी पक्ष एकत्रित येऊन भाजपविरोधात तिसरा मोर्चेबांधणी होण्याची शक्‍यता वर्तविली जात आहे. तृणमूल कॉंग्रेस, समाजवादी पार्टी, आम आदमी पार्टी, राष्ट्रीय लोकदल आणि डावे यांच्यासह आठ विरोधी पक्षांच्या नेत्यांची बैठक मंगळवारी पवार यांनी दिल्लीत निवासस्थानी आयोजित केली. तथापि, या चर्चेत भाग घेणार्‍या नेत्यांनी असे प्रतिपादन केले की ही राष्ट्रीय मंचची समविचारी व्यक्तींची बैठक होती. ही बैठक माजी अर्थमंत्री आणि टीएमसीचे उपाध्यक्ष यशवंत सिन्हा यांच्यासमवेत होती.
मंगळवारी विरोधी पक्षनेत्यांच्या बैठकीपूर्वी पवारांनी त्याच दिवशी राष्ट्रवादीच्या राष्ट्रीय कार्यकारिणीच्या बैठकीचे अध्यक्षस्थान केले आणि पुढच्या लोकसभा निवडणूकीत आणि सध्याच्या राष्ट्रीय मुद्द्यांबाबतच्या त्यांच्या भावी धोरणांविषयी, त्यांच्या पक्षाच्या नेत्यांशी ‘सविस्तर चर्चा’ केली. ” विरोधी पक्षनेत्यांच्या पवारांच्या निवासस्थानी झालेल्या बैठकीत नॅशनल कॉन्फरन्सचे नेते ओमर अब्दुल्ला, सपाचे घनश्याम तिवारी, आरएलडी अध्यक्ष जयंत चौधरी, भाकपचे सुशील गुप्ता, भाकपचे बिनोय विश्वम, माकपचे निलोतपाल बसू आणि टीएमसीचे उपाध्यक्ष उपस्थित होते. यशवंत सिन्हा आदी. कॉंग्रेसचे माजी नेते संजय झा आणि जनता दल-युनायटेडचे ​​(जदयू) माजी नेते पवन वर्मा यांनीही या बैठकीत भाग घेतला. राजकारण्यांशिवाय जावेद अख्तर, माजी राजदूत केसी सिंह आणि न्यायमूर्ती (निवृत्त) ए पी शाह यांच्यासारख्या अनेक मान्यवरही मंगळवारी झालेल्या बैठकीला उपस्थित होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *